Ƙarshen shekara da farkon shekara sune lokutan haɗari da ke yawan faruwa. Kwanan nan, haɗurra a faɗin ƙasar sun ci gaba, amma kuma sun yi ƙararrawa game da samar da tsaro. Domin ci gaba da matsa lamba kan babban alhakin samar da tsaro na kamfanin da ke sarrafa kayayyaki, a cikin 'yan kwanakin nan, wakilin ya bi sahun ƙungiyar kwararru ta musamman ta fannin gyaran fuska da bunƙasa harkokin tsaro ta gundumar Keqiao don gudanar da bincike a fagen, kuma ya gano cewa wasu kamfanonin bugawa da rini har yanzu suna da wasu haɗarin tsaro.
Magance matsalolin a wurin kuma a gyara su nan take
A safiyar ranar 12 ga wata, masu duba sun zo Zhejiang Xinshu Textile Co., Ltd. don dubawa kuma sun gano cewa amfani da wutar lantarki ta wucin gadi a ɗakin gyara ba a daidaita shi ba, kuma ma'aikatan sun haɗa wasu kebul na wutar lantarki na wucin gadi kai tsaye a cikin akwatin rarrabawa. "Ba za a iya haɗa wutar lantarki ta wucin gadi da kayan aiki masu ƙarfi kai tsaye ba, don haka da zarar kayan aikin sun lalace, babban akwatin rarrabawa zai faɗi ko ya ƙone, akwai haɗarin tsaro." Insifekta Huang Yonggang ya shaida wa mutumin da ke kula da kamfanin cewa igiyar wutar lantarki ta wucin gadi yawanci ba ta cika buƙatun da'irar da aka saba ba, kuma hanyar shigarwa ba ta daidaita ba, wanda hakan yana da sauƙin haifar da haɗarin aminci na da'irar kuma dole ne a gyara ta.
"Idan akwai rahoton 'yan sanda a nan, ta yaya za ku magance shi?" "Ta yaya ake kula da kayan aikin kashe gobara?" ... A cikin ɗakin kashe gobara, masu duba sun duba ko ma'aikatan da ke aiki suna da lasisin yin aiki, ko za su iya sarrafa kayan aikin kashe gobara da kyau, da kuma ko tsarin gudanarwa na yau da kullun yana da kyau. Dangane da tambayoyin masu duba, ma'aikatan da ke aiki sun amsa ɗaya bayan ɗaya, kuma masu duba sun tunatar da wuraren da ba a daidaita amsoshin ba, kuma sun jaddada wasu bayanai game da tsaro.
"A ci gaba da bincikenmu na tsawon kwanaki da dama, mun gano cewa akwai wasu haɗarin tsaro a cikin 'cututtukan gama gari' na kamfani, kamar wasu kamfanonin bugawa da rini a cikin bitar babu katin sanarwa game da haɗarin bayan aminci." Masu duba sun ce manufar katin sanarwa game da haɗarin shine don taka rawar gargaɗi da tunatarwa, don dukkan ma'aikata su san haɗarin, don a iya fuskantar haɗarin aminci ko haɗurra cikin tsari.
Bugu da ƙari, wasu kamfanonin buga littattafai da rini suna da haɗari iri-iri da kuma haɗari masu ɓoye kamar adana sinadarai masu haɗari waɗanda ba su dace da buƙatun ba, sanya wuraren tace najasa ba a daidaita su ba, lalacewar wuraren kashe gobara, da kuma tara zane na ɗan lokaci a cikin hanyar kashe gobara ta masana'antar, waɗanda ake buƙatar gyara nan take.
An yi wa kimantawa "lambar launi uku" alama "Duba baya"
A cewar rahotanni, tun daga wannan shekarar, gundumar da ke da kamfanonin buga littattafai da rini 110 gabaɗaya, yanayin gudanarwa na yau da kullun, matakin haɗarin haɗari, da sauransu, kuma bisa ga kimanta haɗarin aminci na matakai uku masu girma, matsakaici da ƙasa, idan aka yi la'akari da kimanta lambar "ja, rawaya, kore" masu launuka uku, wanda 14 daga cikinsu suka ba da "lambar ja", 29 sun ba da "lambar rawaya", don cimma nasarar rarraba samfuran aminci.
A ranar 13 ga Disamba, kamfanonin buga takardu da rini na gundumar Keqiao sun yi aikin gyara na musamman na musamman a cikin ƙungiyar masu duba na musamman a fannin lambar don gudanar da binciken "duba baya".
A watan Yuli, kamfanin Zhejiang Shanglong Printing and Dyeing Co ya sami jan hankali saboda kafa wani kanti da masauki a saman wani rumbun adana sinadarai masu haɗari. A cikin wannan "ziyarar dawowa", masu duba sun ga cewa an gyara manyan matsalolin da aka ɓoye, amma akwai buƙatar inganta wasu bayanai, "ma'ajiyar sinadarai masu haɗari ta kamfanin ba ta adana kayan aikin ceto na gaggawa da abin rufe fuska na iskar gas ba, kuma ba ta kafa gangara ba, kuma an adana kayayyaki na yau da kullun a cikin rumbun adana sinadarai masu haɗari." Masu duba Mou Chuan sun nuna cewa ya kamata a sanya ƙofar rumbun adana sinadarai masu haɗari a hankali, wanda zai iya hana ruwa mai ƙonewa ya tsere zuwa waje lokacin da marufin ya lalace. A lokaci guda, bisa ga ƙa'idodi, ba za a iya adana kayayyaki masu haɗari a cikin rumbun adana kayayyaki iri ɗaya tare da kayayyaki na yau da kullun ba, saboda zai haifar da gurɓatar kayayyaki na yau da kullun kuma ya haifar da haɗari.
A watan Yunin wannan shekarar, kamfanin Zhejiang Huadong Textile Printing and Dyeing Co., Ltd. ya buɗe tankin tattara najasa na ƙarƙashin ƙasa na bita na biyu ba tare da izini ba kuma ba tare da wasu matakan kariya ba, kuma ya manta ya kulle shi bayan an kammala aikin, kuma an dakatar da shi da jan kati don sake tsara shi. A cikin binciken "duba baya", masu duba sun tuntuɓi littafin amincin samarwa na kamfanin don fahimtar dalla-dalla game da aiwatar da babban alhakin tsaron samarwa, tsarin ƙungiya na tsaron samarwa, bincike da sarrafa haɗarin da aka ɓoye a cikin amincin samarwa, da kuma gano haɗarin tsaro. Daga baya, masu duba sun shiga yankin bita don duba ko wuraren kashe gobara suna da kyau kuma suna da tasiri, ko hanyar kwashewa ta yi santsi, ko an daidaita aikin sarari mai iyaka, da kuma ko adana sinadarai masu haɗari ya dace. "Red Card koyaushe yana son canza 'asali' da wuri, don haka mun yi gyara sosai a cikin 'yan watannin da suka gabata." "In ji Li Chao, jami'in tsaro a kamfanin.
"Domin kyakkyawan tasirin gyara, bayan cikakken kimantawa, ana iya canza shi zuwa 'lambar kore'." Idan gyaran bai bayyana ba tukuna, ƙungiyar za ta gudanar da gyara a wurin, ko ma dakatar da gyara samarwa." Kamfanonin buga da rini na gundumar haɓaka aminci aikin gyara na musamman jagoran aikin rukuni na musamman wanda ke da alhakin aji.
Yi cikakken bincike a ƙarshe, bi tsarin gudanarwa na dogon lokaci
Tun daga farkon wannan shekarar, Keqiao ta shirya wani mataki na musamman don gudanar da babban bincike da gyara barazanar tsaro, sannan ta gudanar da cikakken bincike da gyara kamfanoni daban-daban a yankin, sannan ta yi ƙoƙarin kawar da duk wani nau'in barazanar tsaro daga tushe. Zuwa ƙarshen watan Nuwamba, an dakatar da kamfanoni 23 kuma an gyara su, an shigar da jimillar shari'o'i 110, an shigar da ƙararraki 95 na hukunce-hukuncen gudanarwa, kuma an sanya jimillar yuan 10,880,400 ga sassa da daidaikun mutane; An wargaza jimillar murabba'in mita 30,600 na gina rumfunan ƙarfe ba bisa ƙa'ida ba ko gine-ginen bulo da aka yi da siminti waɗanda suka shafi kamfanoni 30; Ƙara fallasa da gargaɗi game da shari'o'in da aka saba yi na tilasta bin doka, da kuma cimma tasirin "bincike da magance ɗaya, hana wasu, da kuma ilmantar da ɗaya" ta hanyar kafofin watsa labarai da sauran hanyoyi.
A lokaci guda, bisa ga jerin ayyuka masu sassa 70 na "haɗaka da inganta inganci" na masana'antar bugawa da rini da kuma yanayin gyaran kamfanin, ana ƙara inganta tallace-tallacen adadi da ba a kammala ba bisa ga tabbatar da inganci. "Mun gano a cikin aikin gyara cewa akwai kuma wani yanayi na zafi da sanyi a cikin kamfanin, sau da yawa mai kula da kamfanin yana ba da mahimmanci ga, amma takamaiman mai aiki zai ci gaba da samun sa'a." Mutumin da ya dace da ke kula da ajin na musamman ya ce na gaba, gundumar za ta ƙara inganta matakai, ta ɗauki alhakin ainihin ma'aikatan aiki kamar tafkunan najasa masu ƙarfi da ayyukan zafi, da kuma ƙarfafa sadarwa, daidaitawa da tashar jiragen ruwa don samar da rundunar gyara, musamman gina tafkunan najasa ba tare da izini ba, canjin tsarin gyaran najasa ba tare da izini ba, ayyukan haƙa najasa ba bisa ƙa'ida ba tare da izini ba, amfani da wakilai ba bisa ƙa'ida ba tare da izini ba da sauran halaye marasa doka.
A cewar mutumin da ya dace da ke kula da ƙungiyar musamman ta gyaran fuska don haɓaka tsaro na kamfanonin bugawa da rini a gundumar, domin ƙara inganta tsarin, ƙarfafa gudanarwa da sarrafawa, da kuma ƙarfafa tasirin ingantawa yadda ya kamata, gundumarmu tana shirin kafa dandamalin sa ido na dijital don samar da tsaro na kamfanonin bugawa da rini, da kuma haɗa dukkan abubuwa kamar sarari mai iyaka, rumbun adana sinadarai masu haɗari, rumbun adana yadi, da ɗakin kulawa a cikin dandamalin sa ido na dijital. Aiwatar da sa ido na dijital, daidaitacce, na ainihin lokaci, don ƙara inganta ingancin ceto gaggawa mai inganci, tsari, da ƙwarewa.
Babban labarin fiber na sinadarai Babban labarin fiber na sinadarai don samar muku da bayanai game da masana'antar yadi mai sinadarai, yanayin aiki, yanayin aiki da ayyukan ba da shawara kan kasuwa. 255 abun ciki na asali asusun jama'a
Lokacin Saƙo: Disamba-20-2023
