Labaran cibiyar sadarwa ta auduga ta China: Bisa ga ra'ayoyin wasu kamfanonin cinikin auduga a Qingdao, Zhangjiagang, Nantong da sauran wurare, tare da ci gaba da ƙaruwar kasuwar auduga ta ICE tun daga ƙarshen Disamba, 15-21 ga Disamba, 2023/24 audugar Amurka ba wai kawai ta ci gaba da ƙara kwangilar ba, har ma da jigilar kayayyaki ta kai wani sabon matsayi, tare da goyon bayan albarkatun RMB na farashin tashar jiragen ruwa na makon da ya gabata, binciken auduga/mu'amala da aka haɗa yanzu sun zama na ɗan gajeren lokaci kuma sun dawo. A cikin 'yan kwanakin nan, abin da ya faru na "farashi na musamman", "fakitin rage farashi" da haɓaka 'yan kasuwar auduga na ƙasashen waje/kasuwanci ya ragu sosai idan aka kwatanta da Nuwamba/Disamba, kuma wasu kamfanonin auduga suna ba da kwangila ɗaya ga tsoffin abokan ciniki kawai, fiye da tan 200.
Duk da haka, gabaɗaya, saboda yawan audugar da ake samu a manyan tashoshin jiragen ruwa na China har yanzu yana da yawa kuma yana da wahala, tare da yawan audugar Amurka da audugar Afirka da za a jigilar a ranar 12/1/2/2020, kamfanonin auduga da suka fi girma a Shandong, Jiangsu da Zhejiang, Henan da sauran wurare gabaɗaya suna ganin cewa matsin lambar jarin 'yan kasuwar auduga yana da yawa kafin da kuma bayan bikin bazara, don haka har yanzu suna bin ƙa'idar siye akan buƙata da siye bisa ga oda, kuma ba su da shirin faɗaɗa adadin hannun jari. Jira kamfanonin cinikin auduga na Janairu da Fabrairu su rage farashi su kuma gudanar da damar bayyana.
Daga cikin ambaton da wasu 'yan kasuwa da kamfanonin kasuwanci na duniya suka bayar, nauyin audugar Brazil mai lamba M 1-5/32 (ƙarfin 28/29/30GPT) a Tashar Jiragen Ruwa ta Qingdao a cikin kwanaki biyu da suka gabata an ƙiyasta shi ne 91-92 senti a kowace fam, kuma farashin shigo da kaya a ƙarƙashin harajin zamiya shine kimanin yuan 15,930-16100 a kowace tan. Kuma Henan, Shandong, Jiangsu da sauran kayan ajiya na ciki "nauyin auduga na injin Xinjiang mai girman inci 29" na jama'a yana da yuan 16600-16800 a kowace tan, idan aka yi la'akari da nauyin da aka tara, bambancin daidaiton nauyin jama'a, audugar Brazil ta yanzu da kuma ma'aunin audugar Xinjiang iri ɗaya a kan iyakar rataye an ƙara shi zuwa yuan 800-1000 a kowace tan, wasu kamfanonin masaku suna riƙe da ka'idoji sama da girman audugar da aka haɗa a tashar jiragen ruwa, yanayin wurin yana ci gaba da ɗumi.
Tushe: Cibiyar Bayar da Bayani Kan Auduga ta China
Lokacin Saƙo: Janairu-03-2024
