Bayan ƙarshen haɗin gwiwa na shekaru 27 da kamfanin Nike na Amurka a ranar 8 ga Janairu, Tiger Woods, wanda a lokacin yana da shekaru 48, da kamfanin kayan wasan golf na Amurka TaylorMade Golf sun cimma haɗin gwiwa. An ƙaddamar da sabuwar alamar kayan wasan golf mai suna Sun Day Red. Tiger Woods ya fara haɗin gwiwa da TaylorMade a shekarar 2017 kuma a halin yanzu yana ɗaya daga cikin taurari shida na golf da TaylorMade ya sanya hannu a kai.
A ranar 13 ga Fabrairu, Tiger Woods ya halarci bikin ƙaddamar da alamar Sun Day Red a California, yana mai cewa, "Wannan shine lokacin da ya fi dacewa a rayuwata... Ina so in sami alamar da zan iya alfahari da ita a nan gaba. Yana (Sun Day Red) bazai taimaka maka samun ƙarin sakamako ba, amma za ka yi kyau fiye da yadda kake yi yanzu."
A ranar 15 ga Fabrairu, Tiger Woods ya yi fice a bikin Genesis Invitational sanye da riga mai launin "Sun Day Red". An ruwaito cewa kayayyakin kamfanin za su kasance a hukumance a watan Mayu na wannan shekarar, da farko a Amurka da Kanada ta yanar gizo, tare da shirin fadada nau'in takalma da tufafi na mata da yara.
Alamar kamfanin Sun Day Red damisa ce mai layuka 15, wato "15″" ita ce adadin manyan 'yan wasan da Woods ya lashe a rayuwarsa.
Sunan wannan alama ya samo asali ne daga al'adar Woods na sanya riga ja a zagaye na ƙarshe na kowace gasar golf. "Duk ya fara ne da mahaifiyata (Kultida Woods)," in ji Woods. Ta yi imanin cewa, a matsayina na Capricorn, ja shine launin iko na, don haka ina sanya ja zuwa gasar golf tun ina matashi kuma na sami wasu nasarori… Matata ta Alma, Stanford, ja ce, kuma muna sanya ja a ranar ƙarshe ta kowace wasa. Bayan haka, ina sanya ja a kowane wasa da na buga a matsayin ƙwararre. Ja ya zama ma'anar da nake so."
Tiger Woods a cikin fim ɗin Sun Day Red
An kafa TaylorMade a shekarar 1979 kuma hedikwatarsa tana a Carlsbad, California, kuma ƙwararren mai ƙira ne kuma mai ƙera kayan wasan golf masu inganci, ƙwallon golf da kayan haɗi tare da sabbin abubuwa masu tasowa a masana'antu kamar su M1 metalwoods, M2 irons da TP5 Golf Balls. A watan Mayu na 2021, kamfanin hannun jari mai zaman kansa na Koriya ta Kudu Centroid Investment Partners ya sayi TaylorMade akan dala biliyan 1.7.
David Abeles, shugaban kuma babban jami'in gudanarwa na TaylorMade Golf, ya ce: "Wannan ba yarjejeniyar amincewa ba ce, ba wai kawai game da 'yan wasa ne ke shigowa ba, muna gina alama da kuma tsammanin abubuwa za su tafi daidai. Haɗin gwiwa ce mai cike da tsari, bayyananne kuma mai himma. Muna yanke kowace shawara tare." Kafofin watsa labarai na masana'antu sun ce haɗin gwiwar ya nuna farewar TaylorMade Golf cewa Tiger Woods har yanzu yana da ikon tallatawa.
Domin jagorantar gudanar da kamfanin Sun Day Red, TaylorMade Golf ya ɗauki Brad Blankinship, ƙwararren mai tallata salon wasanni, a matsayin shugaban kamfanin Sun Day Red. Har zuwa lokacin bazara da ya gabata, Blankinship ya yi aiki a Boardriders Group, kamfanin iyaye na kamfanonin tufafi na waje kamar Roxy, DC Shoes, Quiksilver da Billabong. Daga 2019 zuwa 2021, shi ne ke da alhakin gudanar da kamfanin Rvca, wani kamfanin sayar da kayayyaki na California wanda kamfanin ABG mallakar kamfanin kula da kayayyaki na Amurka ya mallaka.
Tiger Woods yana ɗaya daga cikin 'yan wasan golf mafi nasara a kowane lokaci, yana da shekaru 24 da ya kafa tarihi ga ƙaramin ɗan wasa, shi ne kaɗai ɗan wasa da ya lashe dukkan manyan gasa huɗu a cikin shekara guda, ana kiransa da "Jordan na golf." A gasar Masters ta 2019, ya lashe manyan gasa na 15 a rayuwarsa, wanda ya zo na biyu bayan Jack William Nicklaus saboda yawancin nasarorin da ya samu. Duk da haka, a cikin shekaru goma da suka gabata, aikin Tiger Woods ya ragu sakamakon raunuka. Ya buga wasanni biyu kacal a gasar PGA Tour a bara, inda nasararsa ta baya-bayan nan ta zo ne a shekarar 2020.
Haɗin gwiwar Tiger Woods da Nike yana ɗaya daga cikin mafi mahimmanci a tarihin wasanni. Haɗin gwiwar ya yi tasiri mai kyau a ɓangarorin biyu: Tun daga shekarar 1996 (shekarar da Woods ya fara aikinsa na ƙwararru a hukumance), Woods ya sami sama da dala miliyan 600 ta hanyar haɗin gwiwar kuma ya taimaka wajen haɓaka ƙarfin tauraronsa. Kuma Tiger Woods ya kuma yi amfani da tasirinsa don taimaka wa Nike ta buɗe kasuwancin golf.
A ranar 8 ga Janairu, Tiger Woods ya tabbatar da ƙarshen haɗin gwiwarsa na shekaru 27 da Nike a cikin wani rubutu a dandalin sada zumunta na X: "Sha'awa da hangen nesa na Phil Knight sun haɗa ni da Nike, Nike Golf da ni, kuma ina gode masa daga zuciyata, da kuma ma'aikata da 'yan wasa waɗanda suka yi aiki tare da shi a wannan tafiya." Wasu mutane za su tambaye ni ko akwai wani babi kuma ina so in ce 'Ee!'".
Ya kamata a ambaci cewa a watan Satumba na 2023, Woods da wanda ya lashe kyautar Grammy sau 10, shahararren mawakin Amurka namiji Justin Timberlake a Manhattan, New York sun bude wani babban mashayar nishaɗin wasanni T-Squared Social a hukumance. An kuma hada gwiwa da NEXUS Luxury Collection, wani kamfanin bunkasa gidaje da kula da otal-otal na duniya, da kuma 8AM Golf, wani kamfanin golf mai kula da muhalli.
Tushe: Global Textile, Kyakkyawan Zhi
Lokacin Saƙo: Maris-08-2024
