Tun daga ƙarshen watan Fabrairu, kasuwar auduga ta ICE ta fuskanci yanayin "roller coaster", babban kwangilar watan Mayu ta tashi daga cents 90.84/fam zuwa mafi girman matakin cikin rana na cents 103.80/fam, sabon matsayi tun daga ranar 2 ga Satumba, 2022, a cikin kwanakin ciniki na baya-bayan nan kuma ta buɗe yanayin nutsewa, bijimai ba wai kawai sun kasa riƙe alamar cents 100/fam ba, Kuma matakin matsin lamba na cents 95/fam shi ma ya faɗi nan take, kuma karuwar a ƙarshen watan Fabrairu ta koma baya.
Saboda hauhawar farashin ICE da faduwar gaba a cikin rabin wata, kamfanonin fitar da auduga, 'yan kasuwar auduga na ƙasashen waje, da masana'antun auduga suna jin wani da'irar Meng, a yayin da ake fuskantar irin waɗannan sauye-sauye masu sauri a kan faranti, yawancin kamfanonin auduga sun ce akwai "ƙa'idodi masu wahala, jigilar kaya a hankali, aiwatar da kwangila ba shi da santsi" da sauran matsaloli. Wani ɗan kasuwa a Huangdao ya ce tun daga tsakiyar zuwa ƙarshen Fabrairu, an rage yawan audugar da aka haɗa, tabo da kaya "farashi ɗaya" sosai, don hana haɗari, ana iya ɗaukar ƙimar tushe, farashin maki (gami da farashin maki bayan farashin) da sauran samfuran tallace-tallace, amma albarkatun dalar Amurka ciniki ne kawai na lokaci-lokaci. Wasu kamfanonin auduga suna amfani da damar da ICE ke da ita don tashi da ƙarfi kuma audugar Zheng ta bi diddigin raunin, ƙara tushen albarkatun RMB kaɗan, kuma jigilar ta fi kyau, amma tare da ICE da Zheng sun ƙare, kamfanonin yadi da masu tsaka-tsaki suna jin daɗin gani, an raunana ƙoƙarin sake cikawa, an tsawaita lokacin siyan, kuma ana cinikin ƙaramin adadin albarkatun tushen RMB kawai.
Daga binciken, saboda hauhawar farashin kayayyaki na ICE, ci gaba da ƙaruwar hannun jarin auduga da aka haɗa a tashar jiragen ruwa bayan Bikin Bazara (manyan kamfanonin auduga da dama sun kiyasta cewa jimillar kayan da ke cikin babban tashar jiragen ruwa ta China ko kuma sun kusa tan 550,000), tare da raguwar canjin farashin musayar RMB a watan Fabrairu (ƙimar musayar RMB zuwa dalar Amurka ta faɗi daga 7.1795 zuwa 7.1930, jimillar raguwar maki 135, ƙasa da 0.18%), don haka sha'awar kamfanonin auduga na rataye oda da jigilar kaya ya yi yawa, ba ya rufe farantin kuma yana jinkirin sayarwa, ba wai kawai ranar jigilar kaya ta Fabrairu/Maris ta 2023/24 ta jigilar auduga ta Indiya ba, tayin ya ƙaru sosai idan aka kwatanta da watannin da suka gabata. Bugu da ƙari, samar da auduga "marasa mahimmanci" kamar M 1-5/32 mai ƙarfi (29GPT), audugar Turkiyya, audugar Pakistan, audugar Mexico, da audugar Afirka yana ƙaruwa a hankali.
Lokacin Saƙo: Maris-13-2024
