Lokaci yayi da ya dace! Kamfanonin buga yadi da rini na bakin teku zuwa jigilar kaya ta cikin gida, damar Hubei ta zo!

A ranar 11 ga Janairu, bugu na 9 na Jaridar Economic Daily ya ruwaito kan Hubei, kuma ya ƙaddamar da wani kasida mai taken "Farfaɗo da Masana'antu masu fa'ida na gargajiya - Hubei ta gudanar da bincike kan canja wurin Masana'antar yadi da tufafi na bakin teku". Mayar da hankali kan Hubei don ɗaukar sabon tsarin ci gaba da masana'antar yadi da tufafi na bakin teku don canja wurin damammaki zuwa yankunan tsakiya da yamma, da kuma haɓaka masana'antar kera tufafi zuwa manyan kamfanoni, masu hankali, da kore. Ga cikakken rubutun:

1705882885204029931

 

Masana'antar yadi da tufa masana'antu ce ta asali da ta shafi rayuwar yau da kullun ta Jama'a. A matsayinta na masana'antar yadi da tufa ta Hubei, tana da dogon tarihi, tushe mai ƙarfi da halaye na musamman, amma ci gaban masana'antu ya kuma fuskanci ɗan gajeren lokaci. A cikin 'yan shekarun nan, tare da mayar da kamfanonin yadi da tufa na bakin teku zuwa babban yankin, Hubei ta samar da sabbin damammaki don farfaɗo da masana'antar yadi. Shin Hubei zai iya ɗaukar wannan sabon salo da damammaki?

 

Tare da gyare-gyare da buɗewa, masana'antar yadi da tufafi ta bunƙasa cikin sauri a yankunan bakin teku kamar Guangdong, Fujian da Zhejiang. Tun daga shekarun 1980, mutanen Hubei sun zo yankunan bakin teku don sadaukar da kansu ga masana'antar tufafi, kuma bayan tarin tsararraki da yawa, sun rabu da duniyarsu.

 

A cikin 'yan shekarun nan, sakamakon abubuwan da suka shafi kayan aiki, farashin ma'aikata, da kuma gyare-gyaren manufofin masana'antu, yawancin kamfanonin yadi da tufafi na bakin teku sun koma babban yankin kasar. A lokaci guda, adadi mai yawa na ma'aikatan masana'antu na Hubei sun koma Hubei, wanda hakan ya ba da dama ga "kasuwanci na biyu" na masana'antar tufafi ta Hubei. Hubei ta ba da muhimmanci sosai ga yanayin aikin yi na wadanda suka koma Hubei, ta gabatar da wani shiri na farfado da masana'antar yadi da tufafi a Hubei, ta tsara tare da gina wuraren shakatawa na yadi da tufafi da wuraren taruwa, sannan ta gudanar da dimbin kamfanonin yadi da tufafi da suka tashi daga yankunan bakin teku.

 

Yaya waɗannan ƙaura ke aiki? Menene hasashen ci gaban masana'antar yadi da tufafi ta Hubei nan gaba? Masu aiko da rahotanni sun zo Jingmen, Jingzhou, Tianmen, Xiantao, Qianjiang da sauran wurare don bincika farfaɗo da masana'antar yadi da tufafi ta Hubei.
Don ɗaukar nauyin canja wurin amincewa
A zahiri, idan aka kwatanta da lardunan bakin teku, akwai gazawa a ci gaban masana'antar yadi da tufafi a Hubei. Dangane da ƙarfin ma'aikata, yawan kuɗin shiga na lardunan bakin teku ya fi jan hankali ga ƙwararrun ma'aikata, wanda hakan ke haifar da gasa mai kyau tsakanin masu baiwa da Hubei; Dangane da sarkar masana'antu, kodayake fitar da zare da yadi a Hubei yana kan gaba a ƙasar, akwai ƙarancin kamfanonin sarrafa sarkar kamar bugawa da rini da samar da kayayyaki kamar kayan haɗin saman ƙasa, musamman rashin manyan kamfanoni, kuma sarkar masana'antu har yanzu ba ta cika ba. Dangane da wurin da kasuwa, yankunan bakin teku kamar Guangdong da Fujian suna da fa'idodi masu kama da juna a kasuwancin e-commerce na kan iyaka da sauran fannoni.

 

Duk da haka, akwai fa'idodi da yawa a cikin ci gaban masana'antar yadi da tufafi a Hubei. Daga mahangar masana'antu, masana'antar tufafi ita ce masana'antar gargajiya mai fa'ida a Hubei, tare da cikakken tsari da cikakken rukuni. Wuhan ta daɗe tana kasancewa babbar cibiyar masana'antar yadi a Tsakiyar China. Daga mahangar alama, a shekarun 1980 da 1990, tare da Titin Hanzheng a matsayin wurin haifuwa, ƙungiyar samfuran tufafi na salon Han kamar Aidi, Ja, da Kura sun shahara a ƙasar, suna tsaye tare da makarantar Hangzhou da makarantar Guangdong, kuma "Qianjiang Tailor" shi ma alama ce ta zinare ta Hubei. Daga mahangar yanayin zirga-zirga, Hubei tana cikin cibiyar tsarin tattalin arzikin China na lu'u-lu'u, Kogin Yangtze yana ratsawa, layukan sufuri na gabas-yamma, arewa-kudu sun haɗu a Wuhan, kuma an buɗe Filin jirgin saman Ezhou Huahu, babban filin jirgin sama na kaya a Asiya. Waɗannan fa'idodin su ne tushen ci gaban masana'antar yadi da tufafi na Hubei.

 

"Daga mahangar ci gaba, canja wurin masana'antar yadi da tufafi wani zaɓi ne da ba makawa bisa ga dokokin tattalin arziki." Xie Qing, mataimakin shugaban zartarwa na Ƙungiyar Gudanar da Masana'antar Yadi ta China, ya ce a yau, farashin filaye da aiki a yankunan bakin teku ya ƙaru sosai fiye da da, kuma ci gaban masana'antar yadi da tufafi ta Hubei yana da dogon tarihi kuma yana da tushen yin canjin masana'antu.

 

A halin yanzu, masana'antar kera tufafi tana ci gaba zuwa ga manyan kamfanoni, masu hankali da kuma kore, kasuwannin cikin gida da na duniya sun fuskanci manyan sauye-sauye, kuma tsarin kayayyaki da kasuwar tallace-tallace na masana'antar yadi da tufafi ta kasar Sin suma sun canza. Masana'antar yadi da tufafi ta Hubei suna mayar da martani sosai ga sauye-sauyen da ke faruwa a kasuwa, yana da matukar muhimmanci a fahimci yanayin kasuwa don farfado da ci gabanta.

 

"A cikin lokaci mai zuwa, damarmakin masana'antar yadi da tufafi ta Hubei sun fi ƙarfin ƙalubalen." Sheng Yuechun, mataimakin gwamnan lardin Hubei kuma memba na babbar ƙungiyar Jam'iyyar, ya ce Hubei ta lissafa masana'antar yadi da tufafi a matsayin ɗaya daga cikin sarƙoƙin masana'antu guda tara masu tasowa. Bayanai sun nuna cewa a shekarar 2022, masana'antar yadi da tufafi ta Hubei tana da kamfanoni 1,651 a kan ƙa'idar, inda suka sami kuɗin shiga na kasuwanci na Yuan biliyan 335.86, wanda ke matsayi na biyar a ƙasar, kuma yana taka rawa mai kyau wajen tabbatar da wadata, da kuma ƙarfafa buƙatun cikin gida, da inganta ayyukan yi da kuma ƙara yawan kuɗin shiga.

 

A cikin kwata na huɗu na shekarar 2022, saboda annobar COVID-19 da kuma daidaita manufofin masana'antu a Guangdong, ma'aikata masu ƙwarewa da yawa daga Hubei sun koma Hubei. Dangane da ra'ayoyin Ƙungiyar Masana'antar Kayan Tufafi ta Ɗakin Kasuwanci na Hubei da ke Lardin Guangdong, akwai kimanin mutane 300,000 da ke aikin sarrafa tufafi a "ƙauyen Hubei" da ke Guangdong, kuma kusan kashi 70% na ma'aikatan sun koma Hubei a wancan lokacin. Masana sun yi hasashen cewa kashi 60% na mutane 300,000 da ke "ƙauyen Hubei" za su zauna a Hubei don neman aiki.

 

Dawowar ƙwararrun ma'aikata yana ba da dama ga sauyi da haɓaka masana'antar tufafi ta Hubei. A lardin Hubei, waɗannan ma'aikatan baƙi ba wai kawai matsala ce ta gaggawa ta aikin yi da ke buƙatar a warware ta ba, har ma da ƙarfi mai tasiri don haɓaka masana'antu. A wannan fanni, Kwamitin Jam'iyyar Gundumar Hubei da gwamnatin lardin suna ba shi muhimmanci sosai kuma sun gudanar da tarurruka na musamman da dama don nazarin matakan da za a ɗauka don canja wurin masana'antu da haɓaka ci gaban masana'antar yadi da tufafi. Sheng Yuechun ya jagoranci kuma ya jagoranci ayyuka da yawa kamar taron sauyin fasaha na yadi da tufafi da kuma dandalin tattaunawa ga ƙwararru a masana'antar yadi da tufafi ta zamani don neman ra'ayoyi, warware matsalolin, mayar da rikicin zuwa dama, da kuma zana tsari don sake farfaɗo da masana'antar tufafi ta Hubei a karo na biyu.
Hanyar haɗakar gasa daban-daban
Domin amfani da damar da ma'aikatan masana'antu ke da ita ta komawa garinsu da kuma inganta ci gaba da bunkasa masana'antar tufafi, Lardin Hubei ya fitar da Tsarin Aiki na Shekaru Uku don Inganta Masana'antar Yadi da Tufafi mai inganci a Lardin Hubei (2023-2025), inda ya nuna alkiblar ci gaban masana'antar yadi da tufafi mai inganci.

 

"Shirin" ya bayyana a sarari cewa ya zama dole a yi amfani da sabon tsarin ci gaba da kuma damar da masana'antar yadi da tufafi ta bakin teku za ta iya canzawa zuwa yankunan tsakiya da yamma, ta bi jagorancin kimiyya da fasaha, salon zamani, da ci gaban kore, ta mai da hankali kan ƙara nau'ikan iri, inganta inganci, da ƙirƙirar samfuran iri, da kuma ƙoƙarin rama gajerun allunan da kuma ƙera allunan dogaye.

 

Bisa jagorancin "Shirin", Hubei ta yi tsare-tsare na musamman don ci gaban masana'antar tufafi. Sheng Yuechun ya ce, a gefe guda, dukkan yankuna ya kamata su mai da hankali kan fa'idodin masana'antu, su aiwatar da ingantaccen tallata jari, haɓaka saka hannun jari, da ƙarfafa gabatar da manyan kamfanoni, sanannun samfuran kasuwanci da sabbin tsare-tsaren kasuwanci; A gefe guda kuma, muna buƙatar jagorantar kirkire-kirkire, mu dogara da gaskiya, da kuma aiwatar da wasu ayyukan haɓaka masana'antu, binciken kimiyya da fasaha, da kuma ƙarfafa sarkakiyar sarka.

 

Gabatar da "Shirin" babu shakka zai ƙara wani ƙarfi ga sauyi da haɓaka masana'antar tufafi a faɗin ƙasar. Babban mai kula da birnin Tianmen ya faɗi gaskiya: "Masana'antar yadi da tufafi ita ce masana'antar gargajiya ta Tianmen, kuma babban kulawar Kwamitin Jam'iyyar Lardin da gwamnatin lardin sun ƙara wa kwarin gwiwa don ci gaba da ɗaukar mataki a kowane birni."

 

Babban jami'in da ke kula da Ma'aikatar Tattalin Arziki da Bayanai ta Hubei ya ce: "Domin yin aiki mai kyau wajen dawo da kamfanonin yadi da tufafi da kuma tallafawa ci gaban masana'antar tufafi mai inganci, Jingzhou, Tianmen, Xiantao, Qianjiang da sauran wurare da dama sun gabatar da manufofi da matakai masu yawan zinare da kuma matakan da aka dauka masu karfi."

 

Ko daga sarkar masana'antu ne ko kuma rarraba tufafi, masana'antar tufafi tana da sassa daban-daban. Babban abin da masana'antar tufafi ke mayar da hankali a kai a sassa daban-daban na lardin Hubei ya bambanta, kuma bambancin ci gaban dukkan sarkar da nau'ikan daban-daban a birane daban-daban na lardin na iya guje wa haɗuwa da gasa mai sauƙi, haɓaka hanyar bambance-bambance da haɗin gwiwa, da kuma barin kowane wuri ya sami nasa "babban matsayi".

 

Wuhan, a matsayinta na babban birnin lardin, tana da sauƙin sufuri, hazaka mai yawa, da kuma fa'idodi masu kyau a fannin ƙira tufafi, cinikin kayayyaki, binciken kimiyya da kirkire-kirkire. Wang Yuancheng, memba na ƙungiyar shugabannin jam'iyya kuma mataimakin magajin garin gwamnatin jama'ar birnin Wuhan, ya ce: "Wuhan ta ƙarfafa haɗin gwiwa da Jami'ar Kimiyya da Fasaha ta Huazhong, Jami'ar Yadi ta Wuhan da sauran ƙwararrun ma'aikata a fannin ƙira kayayyaki, manyan fasahohi, da aikace-aikacen samfura. Ta hanyar haɓaka sabbin wuraren ci gaba, za mu yi aiki tuƙuru a cikin bincike da haɓaka masaku masu aiki, sabbin masaku masu tufafi da masaku masu masana'antu don haɓaka gasa a sassan masaku da tufafi."

 

Cibiyar samar da kayayyaki kai tsaye ta Hankou North Clothing City Phase II ita ce babbar cibiyar tattara kayayyakin tufafi ta Han a Tsakiyar China. Cao Tianbin, shugaban Hankou North Group, ya gabatar da cewa a halin yanzu sansanin yana da kamfanonin tufafi 143, ciki har da 'yan kasuwar kayayyaki 33, 'yan kasuwar kasuwanci ta yanar gizo 30, 'yan kasuwar kasuwanci ta yanar gizo 2 na ketare iyaka, da kuma ƙungiyoyi 78 na watsa shirye-shirye kai tsaye.

 

– A Jingzhou, sanya yara ya zama muhimmin yanki na masana'antar tufafi ta gida. A taron bunkasa sarkar masana'antar yadi da tufafi na kasar Sin na shekarar 2023 da aka gudanar a Jingzhou, an sanya hannu kan ayyukan yadi da tufafi sama da yuan biliyan 5.2 nan take, tare da amincewa da zuba jari na kimanin yuan biliyan 37. Jingzhou ta kuma taka rawar gani a fannin tufafin jarirai da yara don samar da garin yara na zinare.

 

– “Qianjiang Tailor” yana ɗaya daga cikin manyan kamfanonin samar da kayayyaki guda goma a China. Dangane da sarrafa tufafi, kamfanonin samar da kayayyaki na Qianjiang sun yi haɗin gwiwa da kamfanonin samar da tufafi da yawa; masana'antar wando ta mata ta Xiantao tana kan gaba a ƙasar, sanannen garin wando na mata na China Garin Maozui yana nan; Tianmen na fatan ci gaba da bunƙasa a fannin kasuwancin e-commerce, da kuma kafa alamar tufafi ta yanki mai suna “Tianmen tufafi”…
Haɗin matakan rage farashi
Wurin shakatawa wuri ne na zahiri don gudanar da canjin masana'antu, wanda zai iya tattara masana'antu masu alaƙa a yankin kuma ya samar da fa'idodi masu yawa. "Shirin" ya ba da shawarar jagorantar gwamnatocin ƙananan hukumomi don mai da hankali kan fa'idodi da halaye na masana'antu, shirin gina manyan wuraren shakatawa, da kuma inganta ƙarfin aiwatarwa. Daga cikinsu, Xiantao, Tianmen, Jingmen, Xiaogan da sauran masana'antar tufafi ta Guangdong.

1705882956457025316

 

A cikin Cibiyar Masana'antar Tufafi ta Garin Maozui da ke birnin Xiantao, ana gudanar da aikin samar da kayayyaki masu wayo a cikin tsari. A kan allon kwamfuta, ana rubuta nau'ikan tufafi daban-daban a kan layin haɗa kayayyaki dalla-dalla. "Shagon ya ƙunshi yanki mai girman mu 5,000, tare da fiye da murabba'in mita miliyan 1.8 na masana'antu masu daidaito da kuma kusan kamfanoni 400 da suka shafi tufafi." Sakataren jam'iyyar garin Maozui, Liu Taoyong, ya ce.

 

Lissafin kuɗaɗen samarwa shine babban batun rayuwar kamfanoni. Manufofin fifiko da farko, rage farashin samar da kayayyaki ga kamfanoni yadda ya kamata, muhimmin mataki ne ga gwamnatoci a dukkan matakai a Hubei don jawo hankalin kamfanonin tufafi su zauna lafiya.

 

Kudin ƙasa shine babban ɓangare na lissafin farashin samar da kayayyaki na kamfanoni, farashin ƙasa mai rahusa babban fa'ida ne ga Hubei idan aka kwatanta da lardunan da suka ci gaba a bakin teku. Domin ƙara tallafawa ci gaban ƙaura da kamfanoni a matakin farko na kasuwanci, aiwatar da rage haya ga kamfanoni da ke zaune a wuraren shakatawa na masana'antu kusan "abin da ya zama dole" ne a cikin manufofin da aka gabatar a faɗin ƙasar.

 

"Xiantao tana ɗaukar masana'antar yadi da tufafi a matsayin babbar masana'antar." Xiantao City, babban jami'in gudanarwa, ya ce birnin Xiantao zai cika sharuɗɗan kamfanonin samar da tufafi, bisa ga girman tallafin haya na shekara-shekara na kamfanin na tsawon shekaru 3.

 

Haka kuma ana samun irin waɗannan manufofi a Qianjiang, kamfanin Qianjiang Zhonglun na masana'antar tufafi na Shangge, LTD., shugaban kamfanin Liu Gang ya shaida wa manema labarai cewa: "A halin yanzu, kamfanin ya yi hayar masana'antar yana da tallafi, kuma ƙaura da kamfanoni ma yana da manufofi na musamman, don haka 'gida' kuma ba ya kashe kuɗi mai yawa."

 

Ba za a iya yin watsi da farashin jigilar kayayyaki na kamfanonin tufafi ba. Tunda babu wani tasiri mai girma a da, farashin jigilar kayayyaki matsala ce da kamfanonin tufafi na Hubei ke buƙatar mayar da hankali a kai. Yadda za a rage farashin jigilar kayayyaki a Hubei? A gefe guda, a tattara kamfanonin samarwa don samar da sauƙi ga kamfanonin jigilar kayayyaki don tattara fakitin gaggawa da rarraba kayayyaki cikin sauri; A gefe guda kuma, a ajiye kamfanonin jigilar kayayyaki don samar da manufofi da sauƙin amfani ga kamfanoni.

 

Gwamnati ta yi ƙoƙari sosai a tattaunawar da ta yi da kamfanonin jigilar kayayyaki. Babban wanda ke kula da birnin Tianmen ya lissafa wani asusu ga ɗan jaridar: "A da, kamfanonin jigilar kayayyaki na Tianmen kowanne farashi ya fi yuan 2, sama da Guangdong." Bayan tattaunawa mataki-mataki, farashin jigilar kayayyaki na Tianmen ya ragu da rabi, har ma ya yi ƙasa da farashin sashen jigilar kayayyaki a Guangdong."

 

Don aiwatar da manufofi, aiwatarwa shine mabuɗin. Babban wanda ke kula da Ma'aikatar Tattalin Arziki da Bayanai ta Hubei ya ce Hubei ta aiwatar da tsarin aiki na "tsawon sarka + babban sarka + ƙirƙirar sarka" sosai kuma ta yi tsare-tsare gabaɗaya don haɓaka ci gaban masana'antar yadi da tufafi masu inganci. Hubei ta gina kuma ta kafa tsarin haɓakawa wanda shugabannin larduna ke jagoranta, wanda sassan larduna ke tsarawa, tare da tallafawa ƙungiyoyin ƙwararru, kuma ƙungiyoyin aiki na musamman ke aiwatarwa. Sashen Tattalin Arziki da Fasahar Bayanai na Lardin Hubei ne ke jagorantar ajin aiki na musamman, tare da halartar sassa da yawa don daidaitawa da magance manyan matsaloli a ci gaban masana'antu. Sauyi da haɓaka masana'antar tufafi suna bunƙasa a Jingchu.
Manufofin fifiko ga kamfanoni
Kamfanoni su ne manyan sassan samar da kayayyaki da ayyukan gudanarwa, kuma su ne sabbin rundunonin kawo sauyi da haɓaka masana'antar tufafi ta Hubei. Bayan shekaru da dama na gwagwarmaya a waje, yawancin masu gudanar da harkokin kasuwancin tufafi na Hubei suna da niyyar komawa garinsu da kuma ikon haɓaka garinsu.

 

Liu Jianyong shine shugaban kamfanin Tianmen Yuezi Clothing Co., LTD., wanda ya yi aiki tukuru a Guangdong tsawon shekaru da dama kuma ya gina nasa masana'antar samar da kayayyaki. A watan Maris na 2021, Liu Jianyong ya koma garinsu da ke Tianmen ya kuma kafa kamfanin tufafi na Yue Zi.

 

"Yanayin gida ya fi kyau." Yanayin da Liu Jianyong ya ambata, a gefe guda, yana nufin yanayin manufofi, kuma jerin manufofi masu goyon baya sun sa Liu Jianyong ya fi jin daɗi; A gefe guda kuma, gidauniyar masana'antar tufafi ta Tianmen tana da kyau.

 

Wasu daga cikin shugabannin kasuwanci sun ce manufofin fifita fifiko muhimmin abu ne wajen jawo hankalin su su koma gida don ci gaba.

 

Kamfanin Qidian Group wakili ne a masana'antar tufafi a Tianmen, wanda ya raba wani ɓangare na kasuwancinsa da Guangzhou zuwa ci gaba a Tianmen a shekarar 2021. A halin yanzu, kamfanin ya kafa kamfanoni da dama da suka shafi samar da tufafi, wadanda suka hada da samar da kayan ado na saman jiki, samar da tufafi, sayar da kayayyaki ta intanet da kuma jigilar kayayyaki.

 

"Ana samun umarni a wasu lokutan a cikin 'yan shekarun nan, kuma farashin adana kaya da ma'aikata a Guangzhou ya yi yawa, kuma asarar ta yi yawa." Fei Wen, shugaban kamfanin, ya shaida wa manema labarai cewa, "A lokaci guda, manufar Tianmen ta motsa mu, kuma gwamnati ta kuma gudanar da wani taro a Guangzhou don jawo hankalin masu zuba jari da kuma yin mu'amala da kamfanoni." Tsakanin "turawa da ja", komawa gida ya zama mafi kyawun zaɓi.

 

Liu Gang ya koma garinsu don fara kasuwanci ta wata hanya - abokan zama na ƙauye tare da sauran ƙauye. Ya yi aiki a Guangzhou a shekarar 2002 a matsayin mai dinki. "Na koma Qianjiang daga Guangzhou a watan Mayun 2022, galibi na sarrafa oda don dandamalin kasuwanci ta intanet." Kasuwanci ya kasance mai kyau tun lokacin da na dawo, kuma oda ta kasance mai kwanciyar hankali. Bugu da ƙari, akwai manufofi na fifiko a garina, don haka ya shawarce ni da in koma in yi aiki tare." Liu Gang ya ce bayan ya fahimci yanayin ci gaban ƙananan yara da suka koma gida, ya ɗauki matakin ɗaukar wannan matakin komawa gida.

 

Baya ga yanayin manufofi, iyali ma muhimmin abu ne da ke shafar komawarsu gida. Binciken wakilin ya gano cewa a tsakanin waɗanda suka dawo, ko 'yan kasuwa ne ko ma'aikata, yawancinsu suna "bayan shekaru 80", galibi suna cikin yanayi na tsufa da ƙanana.

 

An haifi Liu Gang a shekarar 1987, ya shaida wa manema labarai cewa, "Yanzu yaran suna makarantar firamare, iyayen sun tsufa. Komawa gida yana da nasaba da aikin yi a gefe guda, da kuma kula da iyaye da yara a gefe guda."

 

Kamfanoni kamar na dawaki ne, waɗanda ke ƙayyade wurin da ma'aikatan masana'antu ke aiki. Li Hongxia ma'aikaciyar dinki ce ta yau da kullun, mai shekaru 20 daga kudu zuwa arewa don yin aiki, yanzu tana cikin shekarunta na 40. "Bayan duk waɗannan shekarun, ba ni da lokacin kula da iyalina. Kamfanonin tufafi da yawa sun dawo don ƙara damar samun aiki a garinmu, kuma ni da mijina mun tattauna komawa aiki, har ma da kula da tsofaffi da yara. A halin yanzu, ina samun kusan yuan 10,000 a wata." in ji Li Hongxia.
Sakamakon ya fara nuna ƙarfi sosai
A halin yanzu, masana'antar yadi da tufa a Hubei tana gina sarkar samar da kayayyaki a hankali tare da sake fasalin sarkar masana'antu a fannin ci gaban "kimiyya da fasaha, salon zamani da kore", don haka tana haɓaka inganta sarkar darajar kayayyaki da kuma cimma ci gaban masana'antar mai inganci. Tare da aiwatar da matakai daban-daban na manufofi, masana'antar yadi da tufa a Hubei ta nuna wasu sauye-sauye masu kyau.

 

An ƙara inganta matakin haɗakar masana'antu. Dangane da tarin da aka yi a baya, tasirin haɓaka haɗakar masana'antar tufafi ta Hubei a bayyane yake. Wuhan, Jingzhou, Tianmen, Xiantao, Qianjiang da sauran wurare sun samar da wani yanki na haɗakar masana'antu da dama kamar Hanchuan, birnin masana'antar tufafi na China, garin Cenhe, garin wando na mata na China, Garin Maozui, da Tianmen City, cibiyar kasuwancin yanar gizo ta masana'antar tufafi ta China, sun bayyana.

 

A Tianmen, ana kan gina cibiyar kasuwancin e-commerce ta asali ta samar da tufafi ta farin doki. Wang Zhonghua, shugaban kamfanin Baima Group, ya ce: "A halin yanzu, hayar da sayar da masana'antun kamfanin suna da kyau, kuma an sayar da yawancinsu."

Haɓaka masana'antu yana ƙara sauri. Kamfanonin tufafi da dama sun bunƙasa a Hubei tare da ƙaruwar tasiri da shahara. Kamfanin Fasaha na masana'antu na Hubei Lingshang (Xiantao) Ltd. galibi yana cikin samar da tufafin aiki, kuma hannun jarin kasuwa yana da yawa. A cikin taron samar da kayayyaki, injuna da dama suna aiki a lokaci guda, wanda zai iya tabbatar da inganci da fitarwa. Liu Jun, darektan Ofishin Tattalin Arziki da Bayanai na Xiantao, ya ce: "Ƙungiyar Tufafi ta Ƙasa ta China tana haɓaka ƙa'idodi don samar da tufafin girki, kuma kamfanin yana ɗaya daga cikin mahalarta wajen haɓaka ƙa'idodi. Wannan kuma shine aikin haɓaka masana'antar tufa, kuma ina fatan ƙarin kamfanoni za su shiga cikin haɓaka ƙa'idodin masana'antu a nan gaba."

 

Domin a yi hadin gwiwa ta sama da ta ƙasa da ta ƙasa don haɓaka masana'antar tufafi ta Hubei, ta hanyar dogaro da fa'idodin kimiyya da fasaha da fa'idodin baiwa, an kafa Kamfanin Supply Chain na Hubei Huafeng da rassansa tara a Huangshi, Jingzhou, Huanggang, Xiantao, Qianjiang, Tianmen da sauran wurare. Qi Zhiping, shugaban kamfanin Hubei Huafeng Supply Chain Co., Ltd. ya gabatar da cewa: "Sashen Huafeng yana ci gaba da yin ƙoƙari don canzawa da haɓaka tsarin dijital mai wayo na masana'antun gargajiya, bincika sabbin aikace-aikacen dijital, inganta matakin gudanarwa na dandamalin bayanai na kasuwanci a ainihin lokaci, da haɓaka ƙwarewar aikace-aikacen dijital na masana'antar yadi da tufafi ta Hubei."

 

Kirkire-kirkire ya zama babban abin da ke haifar da ci gaba. Jami'ar Yadi ta Wuhan ita ce jami'a ta yau da kullun da aka sanya wa suna bayan yadi, wacce ke da halaye daban-daban na masana'antar yadi da tufafi, kuma tana da cibiyoyin bincike da ci gaba na ƙasa da dama kamar Dakin Gwaji na Sabbin Kayan Yadi na Jiha da Fasahar Sarrafa Ci gaba wanda sassan larduna da ministoci suka gina tare. Dangane da albarkatu masu inganci, Jami'ar Yadi ta Wuhan tana taka rawa sosai a cibiyoyin "kirkire sarka", tana haɓaka samar da sabbin abubuwa na kimiyya da fasaha, kuma tana ba da gudummawa ga ci gaban masana'antar tufafi mai inganci. "A mataki na gaba, Jami'ar Yadi ta Wuhan za ta gudanar da bincike na haɗin gwiwa da haɗin gwiwa kan manyan fasahohin gama gari tare da kamfanoni masu dacewa don haɓaka canji da amfani da nasarorin kimiyya da fasaha." Feng Jun, mataimakin shugaban Jami'ar Yadi ta Wuhan.

 

Ba shakka, yin canjin masana'antu ba zai yi kyau ba, kuma har yanzu akwai matsaloli da yawa da ke gwada hikima, jarumtaka da juriyar gwamnatoci da kamfanoni a dukkan matakai a Hubei.

 

Karancin ma'aikata shine matsalar da ke faruwa nan take. Gasar aiki ga ma'aikata daga yankunan bakin teku har yanzu ba ta da yawa. "Muna da umarni, amma ba mu da iko." Duk da yawan umarni, wahalar ɗaukar ma'aikata ya sa Xie Wenshuang, wanda ke kula da jagorancin masana'antar Shang wisdom, ciwon kai. A matsayinsa na jami'in gwamnati na jama'a, magajin garin Xiantao na Sanfutan Town Liu Zhengchuan ya fahimci buƙatar gaggawa ta kamfanoni, "ƙarancin ma'aikata shine matsalar da kamfanoni ke nunawa gabaɗaya, muna ƙoƙarin magancewa." Liu Zhengchuan ya yi hayar bas 60 zuwa birni da gunduma na gaba don "yi wa mutane fashi", "amma wannan ba mafita ba ce ta dogon lokaci, ba ta da amfani ga ci gaban masana'antar, matakinmu na gaba shine zuwa lardunan bakin teku, inganta yawan ayyukan yi a lardin."

 

Gina alama yana aiki a cikin dogon lokaci. Idan aka kwatanta da yankunan bakin teku, Hubei ba ta da alamun tufafi masu ƙarfi, kuma matakin masana'antu yana da ƙasa. Misali, yawancin sanannu na masana'antar sarrafa tufafi na cikin gida a Hubei, Xiantao, har yanzu ana sa ran yin odar OEM, fiye da kashi 80% na kamfanoni ba su da alamar kasuwanci, alamar da ke akwai ƙarama ce, ba ta da bambanci, iri-iri. "Ingancin tufafin da aka yi a Qianjiang yana da kyau, kuma ba mu da kyau a fasaha, amma gina alamar da aka nuna tsari ne na dogon lokaci," in ji Liu Sen, babban sakatare na ƙungiyar masana'antar yadi ta Qianjiang.

 

Bugu da ƙari, wasu fa'idodi na kwatancen yankunan bakin teku suma gajerun bayanai ne da Hubei ke buƙatar gyarawa. Wani bayani da zai iya bayyana yanayin jira da kuma hangen nesa na 'yan kasuwa game da ci gaban masana'antar tufafi a garinsu shine cewa kamfanoni da yawa ba sa janye kansu daga yankunan bakin teku gaba ɗaya, amma suna kula da masana'antunsu da ma'aikatansu a can.

 

Yana da wuya a wuce wurin da aka keɓe, kuma hanya mai nisa tana da tsawo. Sauyi da haɓaka masana'antar tufafi a Hubei na kan hanya, matuƙar an magance matsalolin da ke sama, za a sami ƙarin tufafi masu inganci ga ƙasar har ma da duniya.

 

Majiyoyi: Jaridar Tattalin Arziki, Hubei Industrial Information, Network


Lokacin Saƙo: Janairu-22-2024