Labaran musamman na cibiyar sadarwar auduga ta China: A cikin makon (11-15 ga Disamba), mafi mahimmancin labarai a kasuwa shine cewa Babban Bankin Tarayya ya sanar da cewa zai ci gaba da dakatar da hauhawar farashin riba, saboda kasuwa ta nuna hakan a gaba, bayan an sanar da labarin, kasuwar kayayyaki ba ta ci gaba da hauhawa kamar yadda aka zata ba, amma yana da kyau a ƙi.
Kwantiragin audugar Zheng CF2401 ya kusa kusan wata guda da lokacin isarwa, farashin audugar zai dawo, kuma farkon audugar Zheng ya faɗi sosai, 'yan kasuwa ko kamfanonin yin auduga ba za su iya yin shinge ba, wanda hakan ya sa audugar Zheng ta fara samun koma baya, wanda babban kwangilar ta tashi zuwa yuan 15,450/ton, sannan a safiyar Alhamis bayan da Babban Bankin Tarayya ya sanar da labarin ƙimar riba. Faduwar kayayyaki gabaɗaya, audugar Zheng ita ma ta biyo baya ƙasa. Kasuwa tana cikin wani lokaci na ɗan lokaci, tushen audugar ya kasance mai karko, kuma audugar Zheng ta ci gaba da riƙe nau'ikan juyawa.
A wannan makon, tsarin sa ido kan kasuwar auduga na ƙasa ya sanar da sabbin bayanai game da sayayya da tallace-tallace, ya zuwa ranar 14 ga Disamba, jimillar sarrafa auduga a ƙasar ya kai tan miliyan 4.517, ƙaruwar tan 843,000; Jimillar tallace-tallacen auduga tan 633,000, raguwar tan 122,000 a kowace shekara. Sabon ci gaban sarrafa auduga ya kai kusan kashi 80%, kuma yawan kasuwa yana ci gaba da ƙaruwa, a ƙarƙashin ƙaruwar wadata da ƙarancin amfani da ake tsammani, matsin lamba a kasuwar auduga har yanzu yana da yawa. A halin yanzu, farashin auduga a cikin rumbunan ajiya na Xinjiang ya yi ƙasa da yuan 16,000/ton, wanda daga cikinsu kamfanonin kudancin Xinjiang za su iya kaiwa ga daidaito, kuma kamfanonin arewacin Xinjiang suna da babban asara da kuma matsin lamba mai yawa.
A ƙarshen lokacin amfani da kayayyaki, Guangdong, Jiangsu da Zhejiang, Shandong da sauran yankunan bakin teku na kamfanonin tufafi na yadi kan amfani da zare na auduga sun ragu, rashin tallafi mai tsawo, babban tallafi ɗaya, tare da farashin auduga bai daidaita ba, kasuwa ta yi sanyi, kamfanoni sun rage matsin lamba. An ruwaito cewa wasu 'yan kasuwa ba za su iya jure matsin lambar kasuwa ba, damuwa game da makomar farashin zare na kasuwa yana ci gaba da faɗuwa, ya fara rage yawan sarrafawa, tasirin ɗan gajeren lokaci ga kasuwar zare, jita-jitar kasuwa na 'yan kasuwa da sauran abokan ciniki sun tara zare na auduga har zuwa tan miliyan ɗaya, matsin lambar kasuwar zare ya yi nauyi sosai, zare don canza yanayin aiki mai rauni a yanzu yana buƙatar lokaci don sarari.
Lokacin Saƙo: Disamba-19-2023
